What is Rapid Multimodal Logistics Limited stock?
RAPID is the ticker symbol for Rapid Multimodal Logistics Limited, listed on BSE.
Founded in 2020 and headquartered in Chennai, Rapid Multimodal Logistics Limited is a Air Freight / Courier Services company in the Transportasyon sector.
What you'll find on this page: What is RAPID stock? What does Rapid Multimodal Logistics Limited do? What is the development journey of Rapid Multimodal Logistics Limited? How has the stock price of Rapid Multimodal Logistics Limited performed?
Last updated: 2026-05-14 11:31 IST
Tungkol sa Rapid Multimodal Logistics Limited
Quick intro
Ang Rapid Multimodal Logistics Limited (RMLL) ay isang B2B logistics provider na nakabase sa Chennai, na dalubhasa sa pinagsamang transportasyon sa kalsada, tren, at dagat. Itinatag noong 2020, ang pangunahing negosyo nito ay ang pag-optimize ng ruta at end-to-end na mga solusyon sa supply chain para sa mga industriya tulad ng salamin, bakal, at papel.
Noong FY2025, iniulat ng kumpanya ang malakas na paglago, na may kabuuang kita na umabot sa ₹103.08 crore, isang 43.48% na pagtaas taon-taon. Sa kabila ng pagbaba ng kita sa unang kalahati ng FY2025, ang stock ay nagpakita ng makabuluhang momentum mula nang ito ay maitala sa BSE SME noong Agosto 2024, na nakamit ang isang taong balik na humigit-kumulang 181%.
Basic info
Rapid Multimodal Logistics Limited Panimula ng Negosyo
Buod ng Negosyo
Ang Rapid Multimodal Logistics Limited (RMLL) ay isang logistics solution provider na nakabase sa India na dalubhasa sa komprehensibong multimodal transportation services. Ang punong-tanggapan nito ay nasa Chennai, at nagsisilbing isang one-stop logistics partner na nag-iintegrate ng iba't ibang paraan ng transportasyon—kalsada, riles, at dagat—upang mapahusay ang kahusayan ng supply chain para sa iba't ibang kliyenteng pang-industriya. Mula nang mailista ito sa SME platform ng BSE (Bombay Stock Exchange) noong 2024, naitatag ng RMLL ang sarili bilang isang teknolohiyang pinapatakbong logistics aggregator na nagpapadali sa komplikadong paggalaw ng kargamento sa buong Indian subcontinent.
Detalyadong Mga Module ng Negosyo
1. Multimodal Transportation: Ito ang pangunahing puwersa ng kumpanya. Ginagamit ng RMLL ang kombinasyon ng mga shipping container, trailer, at railway rake upang ilipat ang mga kalakal. Sa pamamagitan ng paglipat-lipat ng mga mode base sa gastos at oras, nababawasan nila ang carbon footprint at gastos sa logistics para sa mga kliyente.
2. Container Management: Pinamamahalaan ng kumpanya ang isang fleet ng mga container at nagpapanatili ng mga estratehikong pakikipagsosyo sa mga shipping line. Nag-aalok sila ng "Door-to-Door" at "Port-to-Port" na mga serbisyo, na tinitiyak ang tuloy-tuloy na paglipat sa pagitan ng iba't ibang kapaligiran ng pagpapadala.
3. Third-Party Logistics (3PL) at Warehousing: Bukod sa transportasyon, nagbibigay ang RMLL ng mga value-added na serbisyo tulad ng pamamahala ng imbentaryo, pansamantalang imbakan, at mga lokal na distribution hub upang tulungan ang mga tagagawa sa pamamahala ng kanilang buffer stock.
4. Specialized Cargo Handling: May kakayahan silang hawakan ang Over-Dimensional Cargo (ODC) at mga espesyal na kagamitang pang-industriya na nangangailangan ng hindi karaniwang pamamaraan ng paghawak.
Mga Katangian ng Komersyal na Modelo
Asset-Light Strategy: Pangunahing nagpapatakbo ang RMLL gamit ang asset-light na modelo. Sa halip na magmay-ari ng malaking fleet ng mga trak o barko, ginagamit nila ang malawak na network ng mga third-party vendor at kontratista. Pinapayagan nito silang mabilis na mag-scale nang hindi nangangailangan ng malaking kapital.
End-to-End Integration: Nakatuon ang kumpanya sa isang "one-stop-shop" na modelo, na humahawak mula sa dokumentasyon at customs clearance hanggang sa huling milya ng paghahatid.
Estruktura ng Kita: Ang kita ay pangunahing nagmumula sa mga bayad sa serbisyo para sa freight forwarding, mga kontrata sa transportasyon, at mga value-added na serbisyo sa logistics.
Pangunahing Competitive Moat
1. Matatag na Vendor Network: Nakabuo ang RMLL ng pangmatagalang relasyon sa mga operator ng riles at shipping line, na tinitiyak ang prayoridad sa booking at kompetitibong presyo kahit sa mga peak season.
2. Rehiyonal na Dominasyon sa Timog India: Sa matibay na base sa Chennai, may heograpikal na kalamangan ang kumpanya malapit sa mga pangunahing pantalan (Chennai Port, Ennore Port), na nagsisilbing gateway para sa mga manufacturing hub ng Timog India.
3. Pagsunod sa Regulasyon at Sertipikasyon: Ang pagkakaroon ng mga kinakailangang lisensya para sa multimodal transport operations ay nagbibigay ng hadlang sa pagpasok para sa mga maliliit at hindi organisadong manlalaro.
Pinakabagong Estratehikong Layout
Matapos ang IPO nito noong kalagitnaan ng 2024, nakatuon ang RMLL sa Digital Transformation sa pamamagitan ng pagpapatupad ng mga advanced tracking system at ERP solution upang magbigay ng real-time na visibility sa mga kliyente. Pinalalawak din nila ang kanilang Presensya sa Tier-II na mga Lungsod upang maabot ang lumalaking sektor ng e-commerce at industriyal na pagmamanupaktura sa mga umuusbong na urban center sa India.
Kasaysayan ng Pag-unlad ng Rapid Multimodal Logistics Limited
Mga Katangian ng Pag-unlad
Ang paglalakbay ng Rapid Multimodal Logistics ay nailalarawan sa pamamagitan ng paglipat mula sa isang lokal na ahente ng transportasyon patungo sa isang korporatibong, publicly-listed na multimodal powerhouse. Ang paglago nito ay sumasalamin sa mas malawak na pormalisasyon ng sektor ng logistics sa India.
Detalyadong Mga Yugto ng Pag-unlad
Phase 1: Pagtatatag (2020 - 2021)
Itinatag ang kumpanya noong Hulyo 2020. Sa gitna ng mga global na pagkaantala sa supply chain dulot ng pandemya, natukoy ng mga tagapagtatag ang kakulangan sa organisadong multimodal connectivity sa India. Ang mga unang operasyon ay nakatuon sa domestic road transport at pangunahing freight brokerage.
Phase 2: Pagpapalawak ng Operasyon (2022 - 2023)
Pinalawak ng RMLL ang portfolio ng serbisyo upang isama ang rail-road integration. Sa panahong ito, nakakuha ang kumpanya ng malalaking kontrata mula sa mga industriyal na manlalaro sa sektor ng semento, bakal, at kemikal. Nakamit nila ang makabuluhang paglago ng kita habang pinalakas ng "Gati Shakti" national master plan sa India ang paggastos sa imprastruktura.
Phase 3: Public Listing at Institusyonalisasyon (2024 - Kasalukuyan)
Noong 2024, inilunsad ng Rapid Multimodal Logistics Limited ang Initial Public Offering (IPO) nito sa BSE SME platform. Maganda ang pagtanggap sa IPO, na nagpapakita ng kumpiyansa ng mga mamumuhunan sa multimodal na modelo. Pagkatapos ng listing, nakatuon ang kumpanya sa pagbawas ng utang at pag-optimize ng working capital.
Pagsusuri ng Mga Salik ng Tagumpay
Adaptability: Ang kanilang kakayahang mag-navigate sa pabagu-bagong freight rates noong 2021-2022 sa pamamagitan ng pag-diversify ng mga mode ng transportasyon ay naging mahalaga.
Pag-align sa Patakaran: Pinakinabangan ng RMLL ang National Logistics Policy (NLP) ng gobyerno ng India, na naglalayong bawasan ang gastos sa logistics mula 14% hanggang 8% ng GDP.
Pagpapanatili ng Kustomer: Mataas na porsyento ng paulit-ulit na kita mula sa mga B2B na kliyenteng pang-industriya ang nagbigay ng katatagan sa cash flow na kinakailangan para sa pagpapalawak.
Panimula sa Industriya
Pangkalahatang-ideya ng Industriya
Ang merkado ng logistics sa India ay kasalukuyang tinatayang nasa USD 270-300 bilyon at inaasahang lalaki sa CAGR na 10-12% hanggang 2030. Ang segment ng "Multimodal" ang pinakamabilis na lumalago dahil sa kahusayan nito sa isang heograpikal na magkakaibang bansa tulad ng India.
Mga Trend at Mga Pangunahing Puwersa sa Industriya
1. Pagsulong ng Imprastruktura: Ang Dedicated Freight Corridors (DFC) at ang Bharatmala Project ay malaki ang naitutulong sa pagpapababa ng oras ng pagbiyahe.
2. Pormalisasyon: Ang pagpapatupad ng GST (Goods and Services Tax) ay nagbago sa merkado mula sa maliliit at hindi organisadong manlalaro patungo sa mga organisadong entidad tulad ng RMLL.
3. Green Logistics: Tumataas ang demand para sa riles at dagat bilang transportasyon habang hinahangad ng mga kumpanya na matugunan ang ESG (Environmental, Social, and Governance) na mga target sa pamamagitan ng paglayo sa purong road-based na transportasyon.
Kalagayan ng Kompetisyon
| Uri ng Kumpetisyon | Pangunahing Manlalaro | Posisyon ng RMLL |
|---|---|---|
| Malalaking Kumpanya | Container Corporation of India (CONCOR), TCI | Niche player na may mas mataas na flexibility at lokal na serbisyo. |
| Digital Aggregators | Delhivery, BlackBuck | Nakatuon sa industriyal na B2B kaysa retail/e-commerce. |
| Rehiyonal na Manlalaro | Iba't ibang lokal na transporter | Mas mataas ang pagiging maaasahan dahil sa public listing at institusyonal na transparency. |
Katayuan at Katangian ng Industriya
Ang Rapid Multimodal Logistics Limited ay itinuturing bilang isang Emerging Growth Player sa organisadong logistics space. Bagaman wala itong napakalaking asset base tulad ng mga state-owned enterprise gaya ng CONCOR, ang Asset-Light Agility nito ay nagbibigay-daan upang mapanatili ang mas magagandang margin sa pabagu-bagong ekonomiya. Kasalukuyan itong may matatag na posisyon sa South Indian Industrial Corridor, na nakikinabang mula sa mataas na output ng pagmamanupaktura at konektividad sa mga pantalan ng rehiyon.
Sources: Rapid Multimodal Logistics Limited earnings data, BSE, and TradingView
Rapid Multimodal Logistics Limited Financial Health Score
Ipinapakita ng Rapid Multimodal Logistics Limited ang matibay na pundasyong pinansyal na may mabilis na paglago ng kita at malakas na balanse ng sheet. Ang kumpanya ay lumipat mula sa pagiging pribadong entidad patungo sa isang pampublikong nakalistang kumpanya sa NSE SME platform noong Agosto 2024, na nagbigay dito ng kinakailangang kapital para sa pagpapalawak.
| Indicator | Pinakabagong Halaga (FY2025) | Score (40-100) | Rating |
|---|---|---|---|
| Paglago ng Kita (YoY) | 43.48% (₹103.08 Cr) | 95 | ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ |
| Kakayahang Kumita (PAT Growth) | 19.54% (₹2.26 Cr) | 80 | ⭐️⭐️⭐️⭐️ |
| Debt-to-Equity Ratio | Halos Walang Utang (0.00) | 100 | ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ |
| Return on Equity (ROE) | 15.91% - 23.91%* | 75 | ⭐️⭐️⭐️⭐️ |
| Current Ratio (Liquidity) | 4.31 | 90 | ⭐️⭐️⭐️⭐️⭐️ |
| Pangkalahatang Health Score | 88/100 | 88 | ⭐️⭐️⭐️⭐️ |
*Tandaan: Nag-iiba ang ROE batay sa standalone kumpara sa consolidated reporting pagkatapos ng IPO capitalization.
Potensyal ng Pag-unlad ng RAPID
Strategic Multimodal Integration
Ang Rapid Multimodal Logistics ay dalubhasa sa multimodal transportation, na pinagsasama ang kalsada, riles, at dagat. Ang "one-stop" na pamamaraan na ito ay isang pangunahing tagapagpaunlad ng paglago dahil dumarami ang mga B2B na kliyente na naghahanap ng end-to-end na mga tagapagbigay ng supply chain upang mabawasan ang komplikasyon at gastos. Ang kadalubhasaan ng kumpanya sa pag-optimize ng ruta at pagpili ng carrier ay naglalagay dito bilang isang mataas na epektibong alternatibo sa tradisyunal na mga transporter na gumagamit ng iisang mode lamang.
Pagpapalawak ng Merkado at Diversipikasyon ng Industriya
Matagumpay na napalawak ng kumpanya ang base ng mga kliyente nito sa matatag na mga industriya tulad ng Salamin, Plywood, Edible Oil, Iron and Steel, at FMCG. Sa pamamagitan ng pagseserbisyo sa iba't ibang sektor, naiiwasan ng RAPID ang panganib ng pagbagsak sa anumang isang industriya. Ang mga nalikom mula sa kamakailang IPO ay inilaan para sa working capital requirements, na magpapahintulot sa kumpanya na kumuha ng mas malalaking kontrata at palawakin ang operasyon nito sa mga pangunahing industriyal na hub sa India.
Asset-Light Scalability
Sa isang asset-light business model (17 empleyado lamang noong unang bahagi ng 2024 at nakatuon sa pamamahala/pag-uugnay), mabilis na mapapalago ng RAPID ang operasyon nito nang hindi nangangailangan ng malaking kapital para sa pagmamay-ari ng mga malalaking fleet ng trak o barko. Ito ay nagreresulta sa mataas na Return on Capital Employed (ROCE), na umabot sa 29.58% sa pinakabagong taon ng pananalapi.
Magandang Macro Environment
Ang pokus ng pamahalaan ng India sa PM Gati Shakti National Master Plan at National Logistics Policy ay naglalayong bawasan ang gastos sa logistics. Bilang isang espesyalistang multimodal na manlalaro, ang RAPID ay nasa magandang posisyon upang makinabang mula sa pinabuting imprastraktura at digital na mga regulasyon na nagpapadali ng seamless na inter-modal transfers.
Mga Kalamangan at Panganib ng Rapid Multimodal Logistics Limited
Kalamangan
- Natitirang Trahektorya ng Kita: Tumaas ang kita mula ₹47.71 crore noong FY22 hanggang mahigit ₹103 crore noong FY25, na nagpapakita ng malakas na pagtanggap sa merkado.
- Walang Utang na Profile: Halos walang utang ang kumpanya, na nagbibigay ng mataas na kakayahang pinansyal at proteksyon laban sa pagbabago ng interes.
- Malakas na Promoter Holding: Pinananatili ng mga promoter ang malaking bahagi na 73.47%, na nagpapahiwatig ng pangmatagalang dedikasyon at kumpiyansa sa negosyo.
- Mga Sukatan ng Kahusayan: Isang malusog na Current Ratio na 4.31 at cash conversion cycle na humigit-kumulang 34 na araw ay nagpapakita ng mahusay na pamamahala sa operasyon.
Panganib
- Mataas na Konsentrasyon ng Mga Receivables: Isang malaking bahagi ng mga asset ng kumpanya (mga ₹12.29 Cr) ay nakatali sa trade receivables, na maaaring magdulot ng panganib sa liquidity kung magpapaliban ang mga kliyente sa pagbabayad.
- Mapagkumpitensyang SME Sector: Ang industriya ng logistics ay lubhang pira-piraso at mapagkumpitensya. Nahaharap ang RAPID sa matinding kompetisyon mula sa malalaking pambansang manlalaro at lokal na mga transporter.
- Nagbabagong Margins: Habang tumaas ang kita, nananatiling medyo manipis ang net profit margins (mga 2.2%). Ang pagtaas ng gastos sa gasolina o mga rate ng carrier ay maaaring lalo pang magpaliit ng mga margin na ito.
- Pag-asa sa Third-Party Carriers: Dahil ang RAPID ay namamahala ng logistics at hindi pagmamay-ari ng buong fleet, ito ay madaling maapektuhan ng mga pagkaantala sa serbisyo o pagtaas ng presyo mula sa mga kasosyo nitong carrier.
Paano tinitingnan ng mga analyst ang Rapid Multimodal Logistics Limited at ang stock ng RAPID?
Sa unang bahagi ng 2026, ang Rapid Multimodal Logistics Limited (RAPID) ay tinitingnan ng mga market analyst bilang isang high-growth, small-cap na kumpanya sa sektor ng logistics at supply chain sa India. Mula nang ito ay na-lista sa NSE SME platform noong Agosto 2024, nakakuha ang kumpanya ng pansin dahil sa kanilang "asset-light" na business model at kakayahang magbigay ng integrated multimodal transportation solutions sa kalsada, riles, at dagat.
Ang konsensus mula sa mga boutique research firms at financial platforms ay nagpapakita ng isang "cautiously optimistic" na pananaw, na may mataas na pagpapahalaga sa fundamental efficiency ng kumpanya ngunit may pag-iingat dahil sa maliit nitong market capitalization at liquidity.
1. Pangunahing Pagsusuri sa Kumpanya
Operational Efficiency at Asset-Light Model: Binibigyang-diin ng mga analyst ang kakayahan ng RAPID na mapanatili ang mataas na margin sa pamamagitan ng pagiging isang logistics aggregator sa halip na magmay-ari ng mabigat na fleet. Pinapayagan nito ang scalability na may minimal na capital expenditure. Ayon sa financial data noong Marso 2025, napanatili ng kumpanya ang malusog na Return on Equity (ROE) na 23.91% at Return on Capital Employed (ROCE) na 29.58%, na nagpapakita ng mahusay na paggamit ng pondo ng mga shareholder.
Industry Diversification: Pinapaboran ng mga analyst ang malawak na client base ng kumpanya na sumasaklaw sa mga industriya tulad ng salamin, papel, bakal, asero, at edible oils. Nakikita ang diversification na ito bilang proteksyon laban sa mga sektor na posibleng bumagsak sa industriya ng India.
Debt Management: Isang mahalagang punto ng papuri sa mga ulat ng analyst ay ang balance sheet ng kumpanya. Ang Rapid Multimodal ay kasalukuyang halos walang utang, na may malusog na interest coverage ratio na humigit-kumulang 42.28, na nagbibigay ng malaking financial flexibility para pondohan ang mga susunod na pagpapalawak o harapin ang economic volatility.
2. Performance ng Stock at Market Valuation
Hanggang Abril 30, 2026, ang stock (RAPID) ay nagpakita ng makabuluhang pagtaas ng presyo mula nang IPO:
Price Momentum: Ang stock ay nag-trade sa humigit-kumulang ₹138.50, na kumakatawan sa malaking pagtaas na higit sa 211% mula sa 52-week low na ₹44.44. Ipinapakita ng performance na ito ang matibay na kumpiyansa ng mga investor sa growth trajectory nito.
Valuation Metrics: Ang Price-to-Earnings (P/E) ratio ay nasa humigit-kumulang 23.32 (TTM), na itinuturing ng mga analyst na katugma o bahagyang mas mababa kaysa sa industry median para sa warehousing at logistics sector. Sa Market Capitalization na humigit-kumulang ₹52.8 Cr, nananatili itong micro-cap stock, na karaniwang naaakit ang retail investors at mga specialized SME funds kaysa sa malalaking institutional players.
Price Targets: Bagamat walang pormal na coverage mula sa mga major global investment banks para sa SME-listed stocks, ang mga lokal na boutique advisors ay nagsasabi na ang "fair value" base sa discounted cash flow (DCF) models ay sensitibo sa kakayahan ng kumpanya na mapanatili ang 20%+ revenue growth rate.
3. Mga Panganib at Alalahanin ng Analyst
Sa kabila ng positibong growth metrics, tinutukoy ng mga analyst ang ilang kritikal na panganib:
Liquidity at Volatility: Dahil sa pagiging nakalista sa SME exchange, ang RAPID ay may mas mababang trading volumes kumpara sa mainboard stocks. Nagbabala ang mga analyst na kahit maliit na pagbebenta ay maaaring magdulot ng malaking paggalaw ng presyo, tulad ng nakikita sa 100% delivery percentage at ESM (Enhanced Surveillance Measure) status nito.
Working Capital Sensitivity: Bagamat walang utang ang kumpanya, ang paglago nito ay nakadepende sa mahusay na pamamahala ng cash conversion cycle (kasalukuyang nasa 34 na araw). Anumang pagkaantala sa bayad mula sa malalaking B2B clients ay maaaring magdulot ng strain sa operational cash flows.
Competition: Ang logistics market sa India ay nagiging mas siksik sa mga tech-enabled startups at mga established giants tulad ng Delhivery at ConCor. Binanggit ng mga analyst na kailangang patuloy na mamuhunan ang RAPID sa kanilang tracking at route optimization software upang manatiling competitive.
Buod
Ang pangkalahatang pananaw sa Wall Street at sa mas maliliit na research desks sa Dalal Street ay ang Rapid Multimodal Logistics Limited ay isang "Hidden Gem" sa logistics space na may matibay na fundamentals. Para sa mga investor na may mataas na risk appetite para sa SME segment, ang stock ay tinitingnan bilang "Buy" para sa pangmatagalang paglago, basta't patuloy na mapalawak ng kumpanya ang multimodal reach nito at mapanatili ang kasalukuyang profitability margins.
Mga Madalas Itanong tungkol sa Rapid Multimodal Logistics Limited
Ano ang mga pangunahing punto ng pamumuhunan sa Rapid Multimodal Logistics Limited (RAPID), at sino ang mga pangunahing kakumpitensya nito?
Ang Rapid Multimodal Logistics Limited (RAPID) ay isang logistics provider na nakabase sa Chennai, na dalubhasa sa B2B multimodal transportation (kalsada, riles, at dagat). Kabilang sa mga pangunahing punto ng pamumuhunan ang asset-light business model, mataas na paghawak ng promoter na humigit-kumulang 73.47%, at matatag na track record ng kakayahang kumita mula nang itatag ito noong 2020. Naglilingkod ang kumpanya sa iba't ibang industriya tulad ng salamin, bakal, papel, at mga langis na pagkain.
Ang mga pangunahing kakumpitensya sa industriya ng logistics at SME sa India ay kinabibilangan ng VRL Logistics Ltd, Mahindra Logistics, Deccan Transcon Leasing, at Brace Port Logistics.
Malusog ba ang pinakabagong datos pinansyal ng Rapid Multimodal Logistics? Ano ang mga antas ng kita, kita, at utang?
Ayon sa pinakabagong taunang datos para sa FY 2024-25 (nagtatapos Marso 31, 2025), nagpapakita ang kalusugan ng pananalapi ng kumpanya ng makabuluhang paglago:
- Kabuuang Kita: ₹103.08 Crore, na may 43.48% YoY growth kumpara sa ₹71.84 Crore noong FY24.
- Netong Kita (PAT): ₹2.26 Crore, tumaas ng 19.5% mula sa nakaraang taon.
- Kalagayan ng Utang: Itinuturing ang kumpanya na halos walang utang, matapos mabawasan nang malaki ang mga utang nito sa halos zero pagsapit ng unang bahagi ng 2025.
- Mga Ratio ng Kakayahang Kumita: Pinananatili nito ang malusog na Return on Equity (ROE) na 23.91% at Return on Capital Employed (ROCE) na 29.58%.
Mataas ba ang kasalukuyang valuation ng RAPID stock? Paano ang paghahambing ng PE at PB ratios sa industriya?
Hanggang huling bahagi ng Abril 2026, ang Price-to-Earnings (PE) ratio para sa RAPID ay nasa humigit-kumulang 23.3x hanggang 23.7x, na mas mataas kaysa sa 3-taong average na 14.0x, na nagpapahiwatig na inaasahan ng merkado ang paglago sa hinaharap. Ang Price-to-Book (PB) ratio ay nasa paligid ng 3.7x. Bagaman ipinapakita ng mga numerong ito ang premium valuation na karaniwan para sa mga high-growth SME stocks, nananatili itong kompetitibo kumpara sa mas malalaking kakumpitensya tulad ng VRL Logistics o Blue Dart, na madalas na nagte-trade sa mas mataas na multiples.
Paano ang performance ng presyo ng RAPID share sa nakaraang taon? Nalampasan ba nito ang mga kakumpitensya?
Ipinakita ng stock ang mabilis na paglago mula nang IPO nito noong Agosto 2024 (naitala sa ₹103, na may 22.6% premium mula sa issue price na ₹84). Sa nakaraang taon, naghatid ang RAPID ng return na humigit-kumulang 177% hanggang 181%, naabot ang 52-week high na ₹147.35. Ang performance na ito ay malaki ang nalampasan sa maraming kakumpitensya sa logistics at sa mas malawak na SME index sa parehong panahon.
Mayroon bang mga kamakailang positibo o negatibong balita para sa industriya ng logistics na nakakaapekto sa RAPID?
Positibo: Ang pokus ng pamahalaan ng India sa National Logistics Policy at ang pagpapalawak ng Dedicated Freight Corridor (DFC) ay mga pangunahing pabor para sa mga multimodal operator tulad ng RAPID. Ang trend patungo sa supply chain integration at B2B digital tracking ay kapaki-pakinabang din.
Negatibo/Panganib: Nanatiling lubhang fragmented at kompetitibo ang industriya. Ang pagbabago-bago ng presyo ng gasolina at availability ng mga global shipping container ay maaaring makaapekto sa operational margins, bagaman nagbibigay ang asset-light model ng RAPID ng ilang flexibility.
Mayroon bang mga pangunahing institusyon na kamakailan lang bumili o nagbenta ng RAPID shares?
Ayon sa pinakabagong shareholding filings para sa Marso 2026, ang kumpanya ay pangunahing pag-aari ng Promoters (73.47%) at Public/Retail investors (26.53%). Sa kasalukuyan, walang naiulat na makabuluhang institutional holding (FII o DII), na karaniwan para sa mga SME-listed companies. Ang mataas na pagpapanatili ng promoter ay karaniwang tinitingnan ng mga retail investor bilang tanda ng pangmatagalang kumpiyansa ng pamamahala sa negosyo.
Tungkol kay Bitget
Ang unang Universal Exchange (UEX) sa mundo, na nagbibigay-daan sa mga gumagamit na mag-trade hindi lamang ng mga cryptocurrency, kundi pati na rin ng mga stock, ETF, forex, gold, at mga real-world asset (RWA).
Learn moreStock details
How do I buy stock tokens and trade stock perps on Bitget?
To trade Rapid Multimodal Logistics Limited (RAPID) and other stock products on Bitget, simply follow these steps: 1. Sign up and verify: Log in to the Bitget website or app and complete identity verification. 2. Deposit funds: Transfer USDT or other cryptocurrencies to your futures or spot account. 3. Find trading pairs: Search for RAPID or other stock token/stock perps trading pairs on the trading page. 4. Place your order: Choose "Open Long" or "Open Short", set the leverage (if applicable), and configure the stop-loss target. Note: Trading stock tokens and stock perps involves high risk. Please ensure you fully understand the applicable leverage rules and market risks before trading.
Why buy stock tokens and trade stock perps on Bitget?
Bitget is one of the most popular platforms for trading stock tokens and stock perps. Binibigyang-daan ka ng Bitget na magkaroon ng karanasan sa mga world-class na asset tulad ng NVIDIA, Tesla, at iba pa gamit ang USDT, nang hindi kinakailangan ang tradisyonal na US brokerage account. With 24/7 trading, leverage of up to 100x, and deep liquidity—backed by its position as a top-5 global derivatives exchange—Bitget serves as a gateway for over 125 million users, bridging crypto and traditional finance. 1. Minimal entry barrier: Say goodbye to complex brokerage account opening and compliance procedures. Gamitin lang ang iyong mga kasalukuyang crypto asset (hal., USDT) bilang margin para madaling ma-access ang mga pandaigdigang equities. 2. 24/7 trading: Markets are open around the clock. Kahit sarado ang mga stock market ng U.S., binibigyang-daan ka ng mga tokenized asset na mapakinabangan ang volatility na dulot ng mga pandaigdigang macro event o earnings report sa panahon ng pre-market, after-hours, at holidays. 3. Maximized capital efficiency: Enjoy leverage of up to 100x. Sa pamamagitan ng isang pinag-isang trading account, maaaring gamitin ang iisang margin balance sa spot, futures, at stock products, na nagpapabuti sa kahusayan at flexibility ng kapital. 4. Strong market position: Ayon sa pinakabagong data, umaabot sa humigit-kumulang 89% ang bahagi ng Bitget sa pandaigdigang trading volume ng mga stock token na iniisyu ng mga platform tulad ng Ondo Finance, kaya ginagawa itong isa sa mga platform na may pinakamataas na Liquidity sa sektor ng real-world asset (RWA). 5. Multi-layered, institutional-grade security: Naglalathala ang Bitget ng buwanang Proof of Reserves (PoR), na may kabuuang reserve ratio na palaging lumalampas sa 100%. Ang isang nakalaang pondo para sa proteksyon ng gumagamit ay pinapanatili sa mahigit $300 milyon, na pinopondohan nang buo ng sariling kapital ng Bitget. Dinisenyo upang mabayaran ang mga gumagamit sakaling magkaroon ng mga pag-hack o hindi inaasahang insidente sa seguridad, ito ay isa sa pinakamalaking pondo ng proteksyon sa industriya. Gumagamit ang platform ng hiwalay na hot and cold wallet na may multi-signature authorization. Karamihan sa mga asset ng user ay nakaimbak sa offline cold wallets, na nagbabawas sa pagkakalantad sa mga pag-atake na nakabatay sa network. Ang Bitget ay mayroon ding mga lisensya sa regulasyon sa maraming hurisdiksyon at nakikipagsosyo sa mga nangungunang kumpanya ng seguridad tulad ng CertiK para sa malalalim na pag-awdit. Pinapagana ng isang transparent na modelo ng pagpapatakbo at matatag na pamamahala ng peligro, ang Bitget ay nakakuha ng mataas na antas ng tiwala mula sa mahigit 120 milyong gumagamit sa buong mundo. Sa pamamagitan ng pangangalakal sa Bitget, magkakaroon ka ng access sa isang world-class na platform na may reserve transparency na higit sa mga pamantayan ng industriya, isang protection fund na mahigit $300 milyon, at institutional-grade cold storage na nagpoprotekta sa mga asset ng user—na nagbibigay-daan sa iyong makuha ang mga oportunidad sa parehong US equities at crypto markets nang may kumpiyansa.